Điện áp giữa hai đầu một đoạn mạch có biểu thức u=220cos100π (V) . Giá trị hiệu dụng của điện áp này là

A.  

. 110 2 V .

B.  

. 220 V .

C.  

. 220 2 V .

D.  

. 110 V .

Đáp án đúng là: A

U=U02=2202=1102VU = \dfrac{U_{0}}{\sqrt{2}} = \dfrac{220}{\sqrt{2}} = 110 \sqrt{2} V. Chọn A


 

Câu hỏi tương tự:


Đề thi chứa câu hỏi này:

58 . Đề thi thử TN THPT VẬT LÝ 2024 - Lê Quý Đôn - Đống Đa - Hà Nội. (Có lời giải chi tiết)THPT Quốc giaVật lý

1 mã đề 40 câu hỏi 50 phút

6,179 lượt xem 3,290 lượt làm bài