Điện áp giữa hai đầu một đoạn mạch có biểu thức u=220 2 cos100πt(V) . Giá trị hiệu dụng của điện áp này là

A.  

. 220 2 V .

B.  

. 220 V .

C.  

. 110 2 V .

D.  

110 V

Đáp án đúng là: B

U=220VU = 220 V. Chọn B


 

Câu hỏi tương tự:


Đề thi chứa câu hỏi này:

102. Đề thi thử TN THPT VẬT LÝ 2024 - Sở Hòa Bình. (Có lời giải chi tiết)THPT Quốc giaVật lý

1 mã đề 40 câu hỏi 40 phút

5,626 lượt xem 2,982 lượt làm bài